சுளுக்கா? எளிய முறையில் நீங்களே குணப்படுத்தலாம்!

slider மருத்துவம்

சுளுக்கு வந்தால் குணப்படுத்தும் எளியமுறை

 

“அய்யோ கால்ல சுளுக்கு பிடிச்சருச்சு…” என்கிற வார்த்தையை பயன்படுத்தாதவர்களே இருக்க முடியாது. சிறியவர் முதல் பெரியவர் வரை காலிலோ, தோள் பட்டையிலோ, கழுத்துப் பகுதியிலோ சுளுக்கு ஏற்படுவது என்பது பொதுவான ஒன்று. இதற்கெல்லாம் மருத்துவமனையோ, மருத்துவரையோ தேடி ஓடாமல், நாமே கை வைத்தியம் தெரிந்து வைத்துக் கொள்வது அவசியம்.

சிறிய அளவிலான சுளுக்கு ஏற்படும் பட்சத்தில் அதனை குணப்படுத்த நம் வீட்டிலே இருக்கிறது வைத்தியம்.

 

சுளுக்கு
சுளுக்கு

மஞ்சள்

 

இந்த மஞ்சளுக்கு இயற்கையான சிகிச்சை முறை பண்புகள்  உண்டு. அதன் அழற்சி எதிர்ப்பு பண்புகள் வீக்கத்தை  குறைக்கின்றன மற்றும் வலி நிவாரணம் வழங்குகின்றன. மஞ்சள் அதன் வலிப்பு குறைவு பண்புகளின் காரணமாக தசைகள் மற்றும் மூட்டுகளில் தளர்வை ஏற்படுத்தும். சிறிது நல்லஎண்ணெய் மற்றும் மஞ்சள் தூளை சுட வைத்து அதை சுளுக்கு ஏற்பட்ட தசைப் பகுதியில் தடவவும்.  ஒரு நாளைக்கு இரண்டு அல்லது முன்று முறைகள் இப்படி செய்யவும். சுளுக்கு குணமாகும்.

 

 பூண்டு

இந்த  பூண்டில் பல  ஆரோக்கிய நன்மைகள் உண்டு. பூண்டுவும் அழற்சி எதிர்ப்பு பண்புகள் கொண்டது. காயங்கள் மற்றும் சுளுக்கு சிகிச்சை முறைக்கு பூண்டும் உதவுகின்றன. ஒரு மேசை கரண்டி பூண்டுச் சாறை தேங்காய் எண்ணெய்யுடன் கலந்து, அதை சுளுக்கியிருக்கிற தசைப் பகுதியில் மெதுவாக மசாஜ் செய்யவும். அரை மணி நேரத்திற்கு பின் கழுவி விடவும். இதை ஒரு நாளைக்கு மூன்று முறை 2-3 நாட்களுக்கு செய்யவும்.  இப்படி செய்தால் சுளுக்கு குணப்படும்.

 

பேதியுப்பு

இதில் தசை வலியை ஆற்றவும் மற்றும் நம்முடைய நரம்புகளை அமைதிப்படுத்தவும் செய்கிற மெக்னீசியம் சல்பேட் நிரம்ப பெற்றுள்ளது  இது சிறிய சுளுக்கு சிகிச்சைக்கு மிகவும் பயனுள்ள தீர்வுகளில் ஒன்றாகும். சூடான நீர் மற்றும் பேதியுப்பை ஊறச் செய்யவும். 15-20 நிமிடங்கள் வரை பாதிக்கப்பட்ட பகுதியில் ஊற வைக்கவும். இதை ஒரு நாளைக்கு இருமுறை செய்யவும். வழக்கமான உப்பை கூட ஊற வைத்து, இதுபோல உபயோகிக்கலாம். எனினும் அது வெறும் வலியை மற்றும் ஆற்றக் கூடும். நாட்டு மருது கடைகளில் கேட்டால் பேதியுப்பு கிடைக்கும்.

 

 ஆமணக்கு

இந்த ஆமணக்கு எண்ணெய்யில் ரிசினோலெயிக் அமிலத்தின் இருப்பு அழற்சி எதிர்ப்பு பண்புகள் உள்ளது. இது சுளுக்கு காரணமாக வீக்கம் மற்றும் வலிக்கு நிவாரணம் வழங்க உதவுகிறது. ஆமணக்கு எண்ணெய் மூட்டு வலிக்குக் கூட ஒரு சிறந்த தீர்வு ஆகும். பாதிக்கப் பட்ட இடத்தை சிறிது ஆமணக்கு எண்ணையால் மசாஜ் செய்து அந்த இடத்தை க்ரேப் கட்டு கொண்டு சுற்றி வைக்கவும். இதை ஒரு நாளைக்கு, நீங்கள் வலி இல்லாமல் உணரும் வரை 2-3 தடவைகள் செய்யவும். இதனால், சுளுக்கு குணப்படும்.

 

குளிர் அழுத்தி சுளுக்கு

இது சுளுக்குக்கு சிறந்த சிகிச்சைக்கு முறையாகும். ஒரு கைக்குட்டை அல்லது துண்டால் மூடப்பட்டிருக்கும் ஐஸ் பொதிகள் அல்லது ஐஸ் க்யூப்ஸ் வீக்கம் பாதிக்கப்பட்ட பகுதியில் பயன்படுத்தப்படும் போது, வீக்கத்தை தடுக்க மற்றும் வலியைக் குறைக்கலாம். ஐஸ் கிடைக்கவில்லை என்றால் நீங்கள் உறைந்த பட்டாணி அல்லது சோளம் ஒரு பேக் பயன்படுத்த முடியும். ஒரு நாளைக்கு மூன்று முறை 20 நிமிடங்கள் வரை  அதிகபட்சமாக ஐஸை உபயோகிக்கலாம்.  சுளுக்கிலிருந்து விடுதலை பெறலாம்.

இதேநேரத்தில் பெரிய சுளுக்கு அல்லது சுளுக்கியிருக்கிற பகுதியில் நகர்த்த முடியவில்லை என்றால் நீங்கள் ஒரு மருத்துவரைச் சென்று பார்ப்பதே நன்று.

    -எஸ்.எஸ்.நந்தன்

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *